Zane mai walƙiya rhythmyana nufin tsawon lokacin haske na kimiyya da ƙarfin haske da aka saita zuwa wani lokaci, daidai da yanayin yanayin halitta da bukatun jikin ɗan adam, inganta aikin aiki da ka'idojin hutawa na jikin mutum, don cimma manufar ta'aziyya da lafiya, amma Hakanan yana adana makamashi, rage fitar da iskar carbon na ƙirar haske.
Ka'idar ƙirar ƙirar rhythm lightingya dogara ne akan agogon halitta na jiki. Agogon jikin ɗan adam yana nufin tsarin haɓakar ƙwayoyin halitta na ciki na jikin ɗan adam, wanda abubuwan muhalli na waje ke shafar su kuma yana haifar da zagayowar ilimin lissafi. Ta hanyar jerin abubuwan da ke tattare da ilimin lissafin jiki da na jijiyoyin jiki, yana rinjayar halayen mutum, barci, metabolism, zafin jiki, endocrin da sauransu. Daga cikin su, mafi mahimmanci shine tasirin zagayowar haske. Lokacin da haske ya shiga jikin mutum, yana motsa hypothalamus don sakin melatonin, kuma hasken rana yana iya hana fitar da melatonin, ta haka ne ke sarrafa motsin jiki.
Fahimtar ƙirar ƙirar rhythm lightingyana buƙatar tsara jadawalin hasken wuta daidai da buƙatun ƙarfin haske gwargwadon buƙatun wurare da ayyuka daban-daban. Alal misali, a cikin ofis, don tabbatar da ingancin ofis da lafiyar ma'aikata, ana iya amfani da hanyoyi daban-daban na hasken rana da hasken maraice, hasken rana don biyan buƙatun jin daɗin idon ɗan adam, hasken dare a hankali ya raunana, rage haɓakawa, ingantawa. don daidaita aiki da hutawa, da taimakawa barci. A cikin ɗakin kwanan dalibai, hasken halitta ya kamata ya zama babban, hasken dare tare da ƙananan haske mai laushi mai laushi, a cikin dogon haske da duhu mai tsawo, shirya canje-canje daban-daban, don haka hangen nesa a hankali ya dace da yanayin duhu, taimakawa wajen rage yanayin. ƙarfafawa kafin yin barci, taimakawa wajen kawar da gajiya, inganta barci.
A aikace aikace,Za a iya ƙididdige jadawalin haske da ƙarfin haske daidai ta hanyar zaɓar nau'ikan fitilu daban-daban da kuma amfani da software na ƙirar ƙirar ɗan adam. A lokaci guda, yin amfani da ma'ana na fasaha na fasaha na fasaha na iya samun nasara ta atomatik, bisa ga sauye-sauyen yanayi da halayyar ɗan adam, ta atomatik daidaita haske don saduwa da buƙatun ƙirar haske na rhythm.
A takaice dai, ƙirar hasken rhythm shine haɗuwa da haɓakar ilimin halittu na kimiyya da ka'idodin ilimin halittar ɗan adam na ƙirar haske, na iya inganta lafiyar jikin ɗan adam, daidaita aiki da ka'idodin hutawa, amma kuma yana taimakawa wajen fahimtar dokar ayyukan rayuwar ɗan adam. don cimma burin ci gaba mai dorewa.
Ƙwallon haske na ɗakin kwana
Kyakkyawan yanayi, kyakkyawan tabbacin ingancin barci
Hasken lafiyar ɗakin kwana, ta hanyar canjin yanayin haske, ba da buƙatun tushen haske daban-daban, ɓoye melatonin, tabbatar da matakin farko na barci mai kyau.
Karatu, amfani da samfuran lantarki, buƙatun daban-daban na hasken ɗakin kuma suna buƙatar canzawa, ji na farko mara zurfi.
Lokacin aikawa: Satumba-19-2023